Watu wapatao 3,500 wamefanyiwa uchunguzi wa macho bure kupitia mpango maalumu unaoneshwa na Hospitali ya Benjamin Mkapa (BMH) katika maeneo ya vijiji ya mkoa wa Dodoma.

Hii ilibainishwa siku za karibuni na Mkurugenzi Mtendaji wa Hospitali, Dr Alphonce Chandika, akielezea watu wapatao 500 waliopatikana na matatizo ya macho walifanyiwa upasuaji katika zoezi la miezi miwili.

“Lengo kuu la mpango huu ni kusaidia serikali kufikia lengo la 2020: Uwezo wa Kuangalia ambao una lengo la kuondoa upofu unaoepuka,” alielezea Mkurugenzi Mtendaji wa Hospitali.

Katika zoezi hilo, madaktari bingwa wa macho watano wa BMH waliungana na wenzao nane kutoka Kituo cha Macho cha Moran kilichoko Chuo Kikuu cha Utah na Kituo cha Matibabu cha Weil Cornell huko Marekani kuendesha zoezi hilo.

Dk Chandika alisema BMH imekuwa ikiendesha zoezi la upimaji macho bure na kufanya upasuaji wa kwa wale wanaopatikana na matatizo makubwa ya macho.

Kulingana na Mtaalamu wa macho kutoka BMH, Dr Frank Sandi, wagonjwa wa kisukari na wagonjwa wa shinikizo la damu pia walipata fursa ya huduma hiyo ya  uchunguzi.

Alibainisha kuwa trakoma ambayo ni sababu kuu inayosabisha upofu ni tatizo kubwa katika mikoa ya Kanda ya Kati inayojumuisha mikoa ya Singida na Singida.

Imeandaliwa na Kitengo cha Mawasiliano cha BMH

CategoryNews

Copyright © 2018 - Benjamin Mkapa Hospital All rights reserved

Privacy Policy    |   Disclaimer   |    Sitemap